ขอพันธ์ประวัติ sk306 ครับงานด่วน

JO UB RANCH
User offline. Last seen 3 years 48 weeks ago. Offline
เจ้าของฟาร์ม

ขอพันธ์ประวัติ sk306 ครับ งานด่วน ผมหาแล้วดูตัวหนังสือไม่ชัดเท่าไหร่
ต้องใช้ด่วนงนเข้า ขอบคุณล่วงหน้าครับ

รักวัวให้เลี้ยง ปลูกหญ้าให้พอ จนจะได้รวย รวยจะได้ไม่ปวดหัว เหนื่อยเท่ากัน

รักวัวให้เลี้ยง ปลูกหญ้าให้พอ จนจะได้รวย รวยจะได้ไม่ปวดหัว เหนื่อยเท่ากัน

kapomka
User offline. Last seen 6 years 3 weeks ago. Offline

ดูพ่อมันรอไปพลางๆก่อนที่อารมย์จะบ่จอย

Quote:

www.kapomka.com คาวบอยแคมป์ผสมเทียมโค ขอนแก่น อุดรธานี กาฬสินธุ์ มหาสารคาม ร้อยเอ็ด บุรีรัมย์ นครราชสีมา ชัยภูมิ และใกล้เคียง โทร.08 9000 0527 (หมออิ๋วkapomka) www.facebook.com/cowboycamp

www.kapomka.com คาวบอยแคมป์ผสมเทียมโค ขอนแก่น อุดรธานี กาฬสินธุ์ มหาสารคาม ร้อยเอ็ด บุรีรัมย์ นครราชสีมา ชัยภูมิ และใกล้เคียง โทร.08 9000 0527 (หมออิ๋วkapomka) www.facebook.com/cowboycamp

kapomka
User offline. Last seen 6 years 3 weeks ago. Offline

Mr.SK 306 ABBA 848119 เชิญคลิกดู>>Pedigree<<

NP
User offline. Last seen 5 years 51 weeks ago. Offline

เด็กใหม่
User offline. Last seen 8 years 5 weeks ago. Offline

ขอแนะนำตัวนี้ครับ

เด็กใหม่
User offline. Last seen 8 years 5 weeks ago. Offline
Microcline
User offline. Last seen 5 years 34 weeks ago. Offline

หากดูจากใบเพ็ดที่พี่เอ็นพีใหญ่ให้ความอนุเคราะห์มานะครับ Big smile Big smile Big smile

เราพอจะถือว่าสาย Mr. SK. 306 เป็นสายหรือมีบรรพบุรุษที่มีโอกาสให้ลูกตัวเมียที่มีน้ำนมดีได้ไหมครับ Steve Steve Steve

ขอบคุณครับ Love Love Love

สิ่งที่ดีที่สุด คือการที่เราได้อยู่ด้วยกัน

พอเพียงตามรอยพ่อ

สิ่งที่ดีที่สุด คือการที่เราได้อยู่ด้วยกัน

NP
User offline. Last seen 5 years 51 weeks ago. Offline

วัวสายน้ำนมนี่ถ้าทำวัวไล่ทุ่งผู้รู้ไม่สนับสหนุนครับพี่เอ

พ่อน้องอี๊ฟ
User offline. Last seen 6 years 4 days ago. Offline

Love มาแล้วคร๊าบบบพี่น้อง....มาเก็บความรู้กันใด้เลยประสบการณ์หาใด้ไม่ยากหากยากจะรู้...ขอบคุณข้อมูลที่มีประโยชน์ต่อการปรับปรุงพัฒนาพันธุ์ทั้งผู้ถามและผู้ให้คำตอบคับ.... Party

NP

พี่แม้วครับผู้รู้แนะนำครับ แค่สายKARUของผมยังบอกว่ามันค่าน้ำนมเกินที่จะทำไล่ทุ่งครับ แต่กรณีนี้น่าคิดครับ

Microcline
User offline. Last seen 5 years 34 weeks ago. Offline

ขอบคุณมากครับพี่เอ็นพี่ใหญ่ เย้ยยย พี่เอ็นพีใหญ่ครับ Big smile Big smile Big smile

พออ่านหลายๆ กระทู้ หลายๆ เวป มันก็เลยเกิดความคิดครับพี่ ว่าพันธุกรรมของเค้าจะเหมาะกับการเลี้ยงของเราหรือเปล่าครับ Love Love Love

เพราะพื้นฐานอากาศแห้งแล้ง และคุณภาพอาหารค่อนข้างต่ำแบบแถวบ้านผม หากเอาข้อดีเรื่องการให้น้ำนมที่ดีมาใช้ชดเชย มันจะเวิร์คหรือไม่ครับ Wink Wink Wink

ช่วงหน้าฝนก็พอไหวครับ แต่หน้าแล้งก็อย่างที่พี่ๆ เคยเห็นในภาพแหละครับ Shock Shock Shock

ข้างบนนี้วัวป่าตาลนะครับ Big smile Big smile Big smile เห็นแล้วนึกถึงวัวป่าลาน ครับ คล้ายๆ จะพ้องเสียงแต่ ไม่ใช่ครับ Love Love Love

Counter

• Visitor Count: 96,683