76 replies [Last post]
NKC
User offline. Last seen 5 years 40 weeks ago. Offline
เจ้าของฟาร์ม

พ่อน้องอี๊ฟ wrote:
lsadmin wrote:
lsadmin wrote:
chaiyos wrote:
Quote:
พี่ชายโยสสสสสสสส
ผมมัวแต่วิ่งเข้าวิ่งออกที่ฟาร์มท้างงงงวัน เลยไม่ได้เจอพี่เลยอ่ะ
(แบบว่าขอขายของก่อน ฮ่า ฮ่า)

ว่างๆคงได้นั่งคุยกันนะคร๊าบบบบบบ
Big smile

ผมยังสงสัยอยู่ไม่เห็นคุณไก่เลยปกติก็จะเห็นเข้าไปถ่ายภาพในสนามเลย ตอนแรกกะจะไปวันอาทิตย์อีกสักวันไปดูวัวหูยาวสักหน่อยไม่ได้ติดตามมาพอสมควรล่ะ แต่ก็ไม่ได้ไปเซ็งอยู่เหมือนกันครับผม Big smile Big smile Big smile

ไม่ได้ถ่ายภาพในสนามเลยครับพี่
งานนี้ย่างวากิวแจกเพื่อนบ้าง ขายถูกๆบ้าง (ชิ้นละ 100) ช่วยงานหมอแถม

แล้วก็วิ่งเข้าวิ่งออกฟาร์ม ถ้ามีเพื่อนหรือลูกค้าอยากเข้าชมฟาร์ม

แต่ก็คุ้มค่าครับ วันเสาร์วันเดียว ปิดการขายรับทรัพย์แล้วเกือบแสน(8หมื่นกว่าๆ)
นอกจากนี้ยังรอลูกค้ารายอื่นคอนเฟิร์มอยู่อีก รู้งี้เน้นขายของอย่างเดียวแบบนี้มาตั้งนานแย้วววววว ฮ่า ฮ่า
Big smile Big smile Big smile

Big smile ผม พี่ยอด พี่ติ้ง และทีมงาน บางปะกง ..ได้ชิ้นที่กินฟรี รับพร้อมขนมปังปิ้ง ด้วยครับ5555อาย่อยยยยย Love

ขนมปัง เป็นของพี่ NP หย่ายยยยย ครับผม แว่บเอามาโยนไว้ให้ก่อนเข้า กทม
ตอนมาผมพาลูกค้าเข้าไปดูวัวที่ในฟาร์มเลยไม่ได้เจอกันเลย ค่าขนมปังก็ไม่รับ ฝากมาเลี้ยงเพื่อนๆ

เป็นขนมปังที่อร่อยมากๆครับ ขนมปังโฮมเมดฝรั่งทำเอง แม่บ้านพี่นพพรไปชิมและเลือกมาให้
ที่สำคัญ ตั้งใจเอามาช่วยเลี้ยงเพื่อนๆด้วยน้ำใจ สุดยอดมากคร๊าบบบบบบบ
Laughing out loud

Laughing out loud 5555ตอนสี่ทุ่มกว่าพี่หย่ายย โทหาผมบอกเป็นงัยเรียบร้อยดี ผมบอกเรียบร้อยดีครัป ทำอาไรอยู่ ผมบอกกะลังเอางัวขึ้นรถคัปพี่หย่ายยย อ้าวหรอ ที่เห็นเปิดไฟหน้ารถสว่างจ้านั่นหรือเปล่าพึ่งเลยมาตะกี้เห็นอยู่พึ่งกลับจาก กุงเตบว่างั้น พี่หย่ายยยเลยบอกอ้าวๆงั้นจัดการเรื่องงัวก่อนเเล้วค่อยคุยกันว่างั้น5555 อ้อ (พี่หย่ายยยฝากขอโทธเพื่อนๆทุกคนมาด้วยที่ไม่ได้อยู่ต้อนรับติดธุระด่วนจริงๆครับ555)

ขนมปังพี่ใหญ่อร่อยมากครับ Wink ซัดกับวากิวกันนัวทั้งวันข้าว-ปลาไม่ได้กินกันเลย Big smile Big smile Big smile
เสียดายไม่เจอะหน้าเจอะแต่แม่บ้านพี่ใหญ่ Party Party

คาวบอยทุ่งหญ้า
User offline. Last seen 6 years 41 weeks ago. Offline

NKC wrote:
Anugoon Farm wrote:
งานที่ มทส.จะมีเพื่อนๆคนไหนอยากไปกินแกงไข่น้ำที่หนองขุยก็ยินดีนะครับ Big smile Big smile

จอง2ที่ คร๊าบบบ

หนูจอง1ที่ค่ะพี่รุ่ง Wink ติดใจหลายเด๊ Party Party

เมนูอาหารบ้านๆนะครับเพื่อนๆ และจะพยายามเร่งทำห้องน้ำห้องท่าให้เสร็จครับ โครงการทำสองห้อง แต่จะพยายามทำให้เสร็จสักห้องก็ยังดี เพื่อนๆจะได้สะดวกหน่อย เพราะช่างไม่ค่อยว่างครับ Big smile Big smile
หน้าบ้านรื้อทำใหม่ ทำให้กว้างขึ้น หลังบ้านที่เคยต่อไว้ ก็ต่อไปอีก เป็นห้องครัว แต่ทั้งหมดทั้งมวน ก็ยังไม่เสร็จสมบูรณ์ครับ เพราะต้องรอช่าง แต่จะพยายามทำห้องน้ำให้เสร็จครับ สักห้องก่อนก็ยังดี ฮิฮิ Wink Big smile Big smile

ค่ายวัวบ้านนอก อนุกูล ฟาร์ม (AGF)

เลี้ยงสัตว์ที่กินหญ้ายังไงก็ไม่ขาดทุน

....... คาวบอยทุ่งหญ้า.......

ค่ายวัวบ้านนอก อนุกูล ฟาร์ม (AGF)

เลี้ยงสัตว์ที่กินหญ้ายังไงก็ไม่ขาดทุน

....... คาวบอยทุ่งหญ้า.......

NKC
User offline. Last seen 5 years 40 weeks ago. Offline

มาชมบรรยากาศอีกกันสักเล็กน้อยนะครับ Wink Wink

เห็นเลขนี้คงจำกันได้นะครับ แกรนด์แชมป์เพศเมียงานพัทยาปีล่าสุด Wink
แต่สนามนี้ยังไม่พร้อมครับ ต้องยกตำแหน่งให้ตัวอื่นไปก่อน Party Party

NKC

จุดเตรียมวัวก่อนลงสนาม ที่เห็นเป็นเพศเมียสีเทารุ่นแรกครับ Wink

คอกชูทวี
User offline. Last seen 7 years 4 weeks ago. Offline

ขอแสดงความยินดีกับเจ้าของวัวสวยๆที่ได้รับรางวัล ยอดเยี่ยมมากครับ Party
ผมอดไปงานเลย ต้องพาครอบครัวไปดูแข่งเรือยาวที่ อ.พิมาย Steve

***แสวงจุดร่วม สงวนจุดต่าง สังคมสงบ***

***แสวงจุดร่วม สงวนจุดต่าง สังคมสงบ***

NKC

ChuTawee Cattle wrote:
ขอแสดงความยินดีกับเจ้าของวัวสวยๆที่ได้รับรางวัล ยอดเยี่ยมมากครับ Party
ผมอดไปงานเลย ต้องพาครอบครัวไปดูแข่งเรือยาวที่ อ.พิมาย Steve

เค้าแข่งกันตรงส่วนไหนของพิมายครับพี่แอ๊ด Wink
ผมไปพิมายมา2ปีติดแล้วไม่เคยเจอตรงที่พี่ถ่ายภาพมาเลยครับ
หรือว่าจะไปไม่ถึง Big smile Big smile

คอกชูทวี
User offline. Last seen 7 years 4 weeks ago. Offline

NKC wrote:

เค้าแข่งกันตรงส่วนไหนของพิมายครับพี่แอ๊ด Wink
ผมไปพิมายมา2ปีติดแล้วไม่เคยเจอตรงที่พี่ถ่ายภาพมาเลยครับ
หรือว่าจะไปไม่ถึง Big smile Big smile

อยู่ใกล้ๆกับปราสาทหินพิมายเลยครับ Big smile Big smile Big smile

NKC

NKC wrote:

อยู่ใกล้ๆกับปราสาทหินพิมายเลยครับ Big smile Big smile Big smile

จ๊ากกกกก....แสดงว่าเดินไปไม่ถึงจริงๆ ฮ่า ฮ่า ฮ่า Big smile Big smile
ไปทีไรจะชอบไปช็อปปิ้งตลาดนัดแถวปราสาทหินพิมายแหละครับ Wink
แต่ไม่ได้เดินเลยไปซักทีเลยไม่เห็น ใกล้แค่นี้นี่เอง
Big smile Big smile

Rossukonth
User offline. Last seen 5 years 7 weeks ago. Offline

ขอแสดงความยินดีกับทุกท่านทุกรางวัล เยี่ยมยอดเป็นที่สุด ถึงจะไม่มีโอกาสร่วมเชียร์ แต่ยินดีด้วยค่ะ

พ่อน้องอี๊ฟ
User offline. Last seen 7 years 46 weeks ago. Offline

Rossukonth wrote:
ขอแสดงความยินดีกับทุกท่านทุกรางวัล เยี่ยมยอดเป็นที่สุด ถึงจะไม่มีโอกาสร่วมเชียร์ แต่ยินดีด้วยค่ะ

Wink ขอขอบคุณทุกท่านที่เป็นกำลังใจให้กลุ่มลุ่มน้ำบางปะกง ผมในนาม กลุ่มบางกง คนหนึ่ง ขอขอบคุณแทนทุกๆคนในกลุ่มครับผม Glasses
Big smile เราจะพัฒนาไปด้วยกันเเบบพี่สอนน้อง น้องเตือนพี่เเบบนี้แหละครับ ขอขอบคุณทุกกำลังใจครับ.."แม้ว" คอกงัวขี้เหร่ บางคล้าครับผม Party

Counter

• Visitor Count: 87,370