84 replies [Last post]
pptt
User offline. Last seen 8 years 3 weeks ago. Offline
เจ้าของฟาร์ม

ยินดีด้วยครับ
*ความคิดเห็นส่วนตัวข้าพเจ้า ไม่ก้าวก่ายเรื่องคุณภาพซากนะขอรับ สืบเนื่องจากวัวแดงมาทีหลังวัวขาว ค่านิยมวัวแดงจึงมาแรงแซงวัวขาว
เพราะบริโภคทางสายตาและอารมณ์ มากกว่ากินนมกินเนื้อ จึงไม่คำนึงถึงคุณภาพซากว่าจะสู้วัวขาวไม่ได้ ราคาจึงมีแนวโน้มสูงกว่าวัวขาว
ใครมีก็อยากเก็บ อยากหวงไว้พัฒนา หรือ เรียกต่อยอดก็แหล่วแต๊ ใครอยากขายก็จะได้ราคาเหนือกว่า เป็นที่ติดตาติดความรู้สึก ก็จะยิ่งเพิ่มคุณค่า
ทางอารมณ์เข้าไปอีก เอาแค่นี้ก่อนครับ เด๋วยาว จะถูกกล่าวหาเป็นอะไรไปอีก
***ที่ข้าพเจ้าแสดงความคิดเห็นเพราะ เกรงกลัวต่อไข่นุ้ย มาทุกทีหลายๆพวง ไม่ได้พัฒนา ไม่ได้ต่อยอด กอดแต่เมียเก่าเหลาเหย่นมยานเพราะไข่นุ้ยดูดหนัก
จึงแสดงความคิดเห็นเป็นเอกเทศไม่เกี่ยวข้องใคร เพราะอยากได้ ปิ๊ซ่าร์ร์ร์ร์ มาเกิดเป็นลูกสาวฉาวโฉ่ มีผัวเป็นวัวดังทั่วประเทศ ขอรับกระผม

netnoom
User offline. Last seen 6 years 39 weeks ago. Offline

ว๊ากกก...เข้ามาแอบดูนิดเดียวเอง ผมไม่อยากได้ไข่แล้วครับ มีเยอะพอแล้ว

อย่างว่าละครับดูเมียตัวเองมานาน ก็อยากจะดูเด็กใหม่ๆบ้าง มันชื่นหัวใจครับ Big smile Big smile Big smile

หนุ่ม..ประจวบ ฯ

"เหนื่อยกาย" ไม่ได้แปลว่าทุกข์ "สบาย" ไม่ได้แปลว่ามีความสุข

"เหนื่อยกาย" ไม่ได้แปลว่าทุกข์ "สบาย" ไม่ได้แปลว่ามีความสุข

jittakorn
User offline. Last seen 8 years 28 weeks ago. Offline

แฟนๆ เอฟๆ ตาร้อนครับ Love Love Love Love Love

chaiyos
User offline. Last seen 7 years 22 weeks ago. Offline

อะนะ ไหน ไหน ก็ ไหน ไหน อยากเห็นลูก sk 421 มานานละ เป็นพ่อวัวบราหมันที่คิดจะซื้อน้ำเชื้อมาผสมตัวแรกเลยตั้งใจมาแต่ออกจากบ้าน แต่สุดท้ายมาลงเอยที่ sk450 ที่งาน มทส. อิอิอิ ยังงงอยู่เลยเปลี่ยนใจกระทันหันซะงั้น งานปากช่องใครมีติดถังไว้ผมขอแบ่งซักครึ่งหลอดนะคร๊าบบบบบ Big smile Big smile Big smile Big smile จะเอาไว้ใส่ลูกสาว sk450

ส่วนความเห็นเรื่องพัฒนาวัวแดง สำหรับผมในสายตายังชอบวัวแดงมากกว่าวัวขาวเพราะวัวขาวสวย ๆ มันเยอะจนมองเป็นเรื่องปกติครับ อย่างที่หลายท่านบอกทางภาคอีสานชอบวัวแดงเป็นอย่างมาก พ่อค้าก๋วยเตี๋ยวเ่อ่ยปากขอซื้อวัวแดงตัวเมียสามตัวที่คอกทุกครั้งที่เจอ บอกจะซื้อกลับบ้านเอาไปให้พ่อเลี้ยงที่ภาคอีสาน ไม่สนวัวขาวในคอกผมเลยครับ

ด้วยอานิสงค์ที่ผมแสดงความเห็น ขอให้แม่แดงโบ๊ทของผมได้ลูก ตัวเมีย สีแดงแถมขลิบดำ ด้วยเทอญ Big smile Big smile Big smile Love Love Love

ดงประดู่ฟาร์ม
User offline. Last seen 6 years 6 weeks ago. Offline
เจ้าบ้าน

cowboy62 wrote:
มาๆๆ เอาลูก SK 421 มาแลกกับแม่กำแพงแสนโบ๊ทกันดีกว่านะจ้ะๆ Party

อร๊ายยยยยยยยยย ตาอยู่เยอะจริงๆเลย จ้องจะอุ้มกันตลอด

แต่ที่แรงที่สุด น่าจะเป็นน้องบี(ที่อุ้มวัวพี่แม้วไป) ไม่โพสแต่โทรมาบอกว่าจะอุ้มทั้งแม่ทั้งลูกเลย
ขอเก็บไว้เป็นเด็กแนว เอ้ย...ทำแนว ก่อนเหอะนะจ๊ะ
Big smile Big smile

ศรัทธา คือ การเชื่อในสิ่งที่คุณยังไม่เห็น และรางวัลแห่งศรัทธาก็คือ การได้เห็นในสิ่งที่คุณเชื่อ

ศรัทธา คือ การเชื่อในสิ่งที่คุณยังไม่เห็น และรางวัลแห่งศรัทธาก็คือ การได้เห็นในสิ่งที่คุณเชื่อ

NKC
User offline. Last seen 5 years 5 weeks ago. Offline

นี่...นี่...คุณพี่ว่างๆมาที่ศูนย์สุราษฎร์สิคร้าบบบ..วันนี้ไปดูมาขอบอกว่าไม่ผิดหวังทั้งแดงทั้งเทาเป็นพันตัวน่าอุ้มกลับบ้านท้างงงงน้านนนนน Big smile Big smile

พ่อน้องอี๊ฟ
User offline. Last seen 7 years 11 weeks ago. Offline

Laughing out loud Laughing out loud ดูเอาครับไม่รู้จะแสดงความเห็นยังงัย มันเป็นเรื่องจริงครับตัวแค่เนี้ย 70000 บาท Love ลูกผสมน้ามิใช่เลือด100 อายุอานามก็ปีกว่าๆครับ Party

3dd
User offline. Last seen 7 years 2 weeks ago. Offline

แถวบ้านยังไงแดงก็ยังแรงอยู่ครับ พอดีที่บ้านท้องอยู่สองตัวกลัวจะได้ไข่ออกเดือนก่อนก็ได้ไข่ ครับ Big smile Big smile Big smile

ชวิตมันต้องเดินตามหาความฝัน

ชวิตมันต้องเดินตามหาความฝัน

ดงประดู่ฟาร์ม
User offline. Last seen 6 years 6 weeks ago. Offline
เจ้าบ้าน

ยินดีกับอาว์ปรีชาด้วยนะครับ วัวสวยสมราคาครับ
Wink

jittakorn
User offline. Last seen 8 years 28 weeks ago. Offline

พ่อน้องอี๊ฟ wrote:
Laughing out loud Laughing out loud ดูเอาครับไม่รู้จะแสดงความเห็นยังงัย มันเป็นเรื่องจริงครับตัวแค่เนี้ย 70000 บาท Love ลูกผสมน้ามิใช่เลือด100 อายุอานามก็ปีกว่าๆครับ Party

เอฟสาม ยังกะร้อยเอิ๊กๆ ฝีมือจริงๆครับ Big smile Big smile Big smile Love Love Love Love Love

Counter

• Visitor Count: 2,707