84 replies [Last post]
NKC
User offline. Last seen 5 years 5 weeks ago. Offline
เจ้าของฟาร์ม

lsadmin wrote:
ขอบคุณมากนะคร๊าบบบ สำหรับการแสดงความยินดี ฮื่อ ฮือ กระซิก กระซิก
Big smile Big smile Big smile

ได้ตัวผู้ก็เอาไว้ขาย ได้ตัวเมียก็กะว่าจะขายแต่ขายแพงๆ เย้ยยยยยยยย

ตัวนี้ ที่จริงแล้วแม่ตระโนกล้ำมาเลย
ผมกะว่านอกจากโครงสร้างที่ดีแล้ว ก็จะแก้ตำแหน่งตระโหนกด้วย
พอคลอดปุ๊บเห็นผลชัดเจนเลย ตระโหนกอยู่ในตำแหน่งที่ดีแล้ว
ส่วนท้ายหรือชีท หรืออื่นๆ รอให้โตกว่านี้ซักนิดค่อยมาชมกันครับ
Laughing out loud

ผมก็เพิ่งจะทราบนะครับว่าคุณพี่สนใจจะแก้ทางวัวกับเค้าด้วยเห็นว่าไม่ค่อยได้สนใจพ่อพันธุ์นี่ขนาดFนะเนี่ยแล้วพันธุ์แท้จะแก้ขนาดไหน Wink ว่าแต่เจ้า421นี่แก้ตะโหนกล้ำได้ด้วยหรือครับผมเคยเห็นแต่เค้าจะหาพ่อวัวที่ตะโหนกใหญ่ๆเช่นสายX-RAY 825มาแก้ทางถ้าแก้ได้ผลดีจริงขอเก็บเป็นความรู้ครับแล้วพอจะแนะนำพ่อSKตัวไหนที่แก้เรื่องชีทยานได้ดีบ้างมั้ยครับ Party Party

ดงประดู่ฟาร์ม
User offline. Last seen 6 years 6 weeks ago. Offline
เจ้าบ้าน

NKC wrote:

ผมก็เพิ่งจะทราบนะครับว่าคุณพี่สนใจจะแก้ทางวัวกับเค้าด้วยเห็นว่าไม่ค่อยได้สนใจพ่อพันธุ์นี่ขนาดFนะเนี่ยแล้วพันธุ์แท้จะแก้ขนาดไหน Wink ว่าแต่เจ้า421นี่แก้ตะโหนกล้ำได้ด้วยหรือครับผมเคยเห็นแต่เค้าจะหาพ่อวัวที่ตะโหนกใหญ่ๆเช่นสายX-RAY 825มาแก้ทางถ้าแก้ได้ผลดีจริงขอเก็บเป็นความรู้ครับแล้วพอจะแนะนำพ่อSKตัวไหนที่แก้เรื่องชีทยานได้ดีบ้างมั้ยครับ Party Party

แหม๋ ๆ ๆ ๆ ก็ไม่ได้แบบว่าตั้งใจอะไรขนาดนั้นหรอกครับ
แบบว่า โดยส่วนตัวชอบวัวแดงหุ่นแบบ +MR 3X HE'S GOT THE LOOK 40/2 เป็นทุนเดิมอยู่แล้ว
แล้วผมว่า SK 421 ก็ตระโหนกไม่เล็กนะ เรื่องตระโหนกล้ำนี่มันฝังใจครับ แม่วัวตัวนี้ซื้อมาแค่หมื่นเดียว(โตเป็นสาวแล้ว)
ผมว่าถูกดี แต่ตระโหนกมันล้ำเห็นได้ชัด ก็เลยหวังผลพลอยได้เล็กๆ ว่ามันจะดีขึ้น แล้วมันก็ตรงจริงๆซะด้วย
เดี๋ยวว่างๆ จะคอยอัพเดทหุ่นลูกวัวตัวนี้ให้ชมกันครับ

ส่วนเรื่องชีทยาน ผมแนะนำว่า ใส่วัวลานหรือวัวไทย(ม.ขอนแก่นมีรีดไว้) รับรองชีทไม่ยานแน่นอน

ศรัทธา คือ การเชื่อในสิ่งที่คุณยังไม่เห็น และรางวัลแห่งศรัทธาก็คือ การได้เห็นในสิ่งที่คุณเชื่อ

ศรัทธา คือ การเชื่อในสิ่งที่คุณยังไม่เห็น และรางวัลแห่งศรัทธาก็คือ การได้เห็นในสิ่งที่คุณเชื่อ

NKC
User offline. Last seen 5 years 5 weeks ago. Offline

แหม๋ ๆ ๆ ๆ ก็ไม่ได้แบบว่าตั้งใจอะไรขนาดนั้นหรอกครับ
แบบว่า โดยส่วนตัวชอบวัวแดงหุ่นแบบ +MR 3X HE'S GOT THE LOOK 40/2 เป็นทุนเดิมอยู่แล้ว
แล้วผมว่า SK 421 ก็ตระโหนกไม่เล็กนะ เรื่องตระโหนกล้ำนี่มันฝังใจครับ แม่วัวตัวนี้ซื้อมาแค่หมื่นเดียว(โตเป็นสาวแล้ว)
ผมว่าถูกดี แต่ตระโหนกมันล้ำเห็นได้ชัด ก็เลยหวังผลพลอยได้เล็กๆ ว่ามันจะดีขึ้น แล้วมันก็ตรงจริงๆซะด้วย
เดี๋ยวว่างๆ จะคอยอัพเดทหุ่นลูกวัวตัวนี้ให้ชมกันครับ

ส่วนเรื่องชีทยาน ผมแนะนำว่า ใส่วัวลานหรือวัวไทย(ม.ขอนแก่นมีรีดไว้) รับรองชีทไม่ยานแน่นอน

อุเหม่...ไทยไร้สาระจริงๆ...แอร๊ยยยยย Big smile Big smile
ที่ถามเพราะผมคิดว่าเรื่องชีทเป็นเรื่องที่แก้ยากที่สุดครับ Wink ก็ว่าจะแก้ซะตั้งแต่รุ่นแรกที่เสียบเลยผมชอบพ่อSKอยู่หลายตัว306 350 422 ซึ่งมาจากพันธุกรรมที่แฝงอยู่ในพ่อพันธุ์เหล่านี้เช่นCHALEY MANSO590/6 MADISON737/4 MAXMANSO414/8 คิดว่าอยากจะสร้างแม่พื้นฐานที่ดีไว้ก่อนนี่ถ้าป๋ามีพ่อพันธุ์ที่รีดน้ำเชื้อเป็นลูกพ่อพันธุ์ในดวงใจของผมคือSIR LIBERTY MANSO847/5ด้วยนะผมได้เหมาไว้หลายสิบโด๊สเป็นแน่ Laughing out loud แต่ที่สำคัญคือน้ำเชื้อSKนอกจากเป็นน้ำเชื้อที่มีคุณภาพแล้วผมยังจะได้อุดหนุนพี่ไก่ไม่ต้องไปวิ่งซื้อหาน้ำเชื้อให้เหนื่อยซื้อแล้วก็ฝากไว้ในถังได้อีก...มันดีจั๊งซี่จั๊งซี่แหละซิบอกไห่ Big smile Big smile

User offline. Last seen 6 years 6 weeks ago. Offline
เจ้าบ้าน

หลับๆตื่นๆไปไม่นาน เวลาผ่านไปใกล้ครบเดือนแล้ว คร่อกกกกกกก

เจ้าบ้าน

มาดูพัฒนาการของเจ้าป๋องแป๋งน้อย ลูก SK 421 กันดีกว่า อายุไม่ถึงเดือน โตไวมาก
แม้จะเลี้ยงอย่างอดๆอยากๆ คอกล่างนี้ไม่ได้เสริม ไม่ได้แตะอาหารข้นกับเขาเลย

เจ้าบ้าน

lsadmin wrote:
มาดูพัฒนาการของเจ้าป๋องแป๋งน้อย ลูก SK 421 กันดีกว่า อายุไม่ถึงเดือน โตไวมาก
แม้จะเลี้ยงอย่างอดๆอยากๆ คอกล่างนี้ไม่ได้เสริม ไม่ได้แตะอาหารข้นกับเขาเลย

อ้าววววว เฮ้ย แล้วไอ้ตัวเล็กหน้าแหลมข้างซ้ายนั่นใครละน่ะ
Shock Shock Shock

เจ้าบ้าน

ขอแนะนำสมาชิกใหม่ครับ ลูก SK 421 ตัวนี้ไม่มีป๋องแป๋ง เย้ ..........
Big smile Big smile

NKC

เชื่อแล้วครับว่าวัวที่นี่อยู่อย่างอดๆอยากๆจริงๆ Big smile กินแม้กระทั่งเสาโรงเรือนแทะซะแหว่งเชียว Big smile Big smile

เจ้าบ้าน

NKC wrote:
เชื่อแล้วครับว่าวัวที่นี่อยู่อย่างอดๆอยากๆจริงๆ Big smile กินแม้กระทั่งเสาโรงเรือนแทะซะแหว่งเชียว Big smile Big smile

แหม๋ คุณพี่ครับ ตอกมันเก่าตั้งสิบกว่าปีแล้ว ก็ต้องมีสึกหรอบ้างแหละครับ
เดี๋ยวว่างๆจะซ่อมให้สวยเลยครับ
คอนเซปดงประดู่ เราไม่เชื่อประโยคที่ว่า "คอกวัวไม่ใช่ตัวทำเงิน" ครับผม ฮี่ ฮี่
Big smile Big smile

มาดูสาวน้อยตัวใหม่กันดีกว่า
Smile

พ่อน้องอี๊ฟ
User offline. Last seen 7 years 11 weeks ago. Offline

Love 421ให้ลูกโตไวเนื้อมาไวมากจริงคับเห็นหลายๆตัวผ่านมาไม่ผิดหวังจริงๆเสียดายที่คอกงัวผมไม่มีแม่แดงๆเสียบกะเขามั่ง...มีแต่แม่ขาวๆ. รอก่อนเด้องัวแดง คริๆ Love

Counter

• Visitor Count: 2,691