34 replies [Last post]
NKC
User offline. Last seen 5 years 40 weeks ago. Offline
เจ้าของฟาร์ม

katoy2523 wrote:
Party Party ไม่ใช่อย่างนั้นครับพี่มนตรี ทุกวันนี้เขาก็ดูอยู่ครับพี่ ดูมากกว่าผมอีกน่ะ แต่ผมเป็นคนจัดการซะมากกว่าวางแผน ศึกษาหาความรู้ ผสมเทียม ฉีดยา โดยรวมก็จะปรึกษากันน่ะครับ แต่ถ้าไม่อยู่ทั้งคู่ ก็พึ่งพิงใครให้ดูแทนไม่ได้อ่ะครับ มีแต่พวกขยันกันทั้งนั้น แถมปากดีอีกด้วย พูดแล้วของขึ้นครับพี่ Crazy Crazy

ไม่ได้โดนหักอกครับ ก็ไปกับคนที่บ้านนี่แระ ไม่ประทับใจครับ สู่ชะอำไม่ได้ครับ ค่าห้องถูกกว่า อาหารถูกกว่า มีที่ให้ตกปลา ครับ พูดถึงตกปลาแล้วคันมือครับ วางเบ็ดมานานมากแระ Cool Cool

เรื่องที่พักและแหล่งท่องเที่ยวชายทะเลประจวบนี่ถ้าไม่ยึดติดมากเกินไปผมว่ามากกว่าที่ไหนๆในประเทศไทยทั้งหมดนะแถมถ้ามีรถส่วนตัวด้วยยิ่งสบายไปกันใหญ่ประจวบเป็นจังหวัดที่ยาวมากผมเคยวัดกิโลเมตรจากไมล์รถจากอ.หัวหินถึงอ.บางสะพานน้อยตรงเขาไชยราชรอยต่ออ.ปะทิวจ.ชุมพรได้210กม.ชายหาดและที่พักมีอยู่ทุกอำเภอแต่ถ้าที่ผมชอบที่สุดต้องแถบอ.ทับสะแกไปแล้วเงียบสงบคนไม่พลุกพล่านจริงๆถ้ามีรถมาเองเลยไปแถบสามร้อยยอด-กุยบุรีก็สงบดีนะครับ Party Party

katoy2523
User offline. Last seen 5 years 26 weeks ago. Offline

555555 ผมชอบบางสะพานใหญ่ ครับพี่ ไปคลุกคลีอยู่ 3-4 ปี ตกหมึก ตกปลา ตีผึ้ง หาบุก หาปู สนุกครับ ชีวิตตอนเรียน ม. ครับ ติดสาวว่างั้นเถอะ Party Party Party แล้วพี่มนตรีไปงานนี้หรือป่าวครับ

ขยันทำ ไม่ขยันพูดพล่าม สักวันเราจะมีกิน

ขยันทำ ไม่ขยันพูดพล่าม สักวันเราจะมีกิน

NKC
User offline. Last seen 5 years 40 weeks ago. Offline

katoy2523 wrote:
555555 ผมชอบบางสะพานใหญ่ ครับพี่ ไปคลุกคลีอยู่ 3-4 ปี ตกหมึก ตกปลา ตีผึ้ง หาบุก หาปู สนุกครับ ชีวิตตอนเรียน ม. ครับ ติดสาวว่างั้นเถอะ Party Party Party แล้วพี่มนตรีไปงานนี้หรือป่าวครับ

เค้ามีแต่บางสะพานเฉยๆยังมีใหญ่อีกเหรอค้าฟฟฟฟฟ Wink แถวนั้นถ้าไล่ก็มีอุดมสุขฟาร์มของป้าแมว ชายทะเลบ้านกรูดไหว้พระใหญ่ด้วย ถ้ำเขาม้าร้องและเกาะทะลุดำน้ำดูประการังตกปลาแนวนี้ผู้ใหญ่บ้านนี้เค้าชอบนักแล Big smile Big smile งานปราณบุรีปีนี้ถ้าไม่ติดงานเร่งด่วนไปแน่นอนได้แย้บๆคุยไว้กับพี่ไก่และพี่แจ๊คไว้บ้างแล้วครับคุณต๋อย Party Party

ดงประดู่ฟาร์ม
User offline. Last seen 6 years 41 weeks ago. Offline
เจ้าบ้าน

มีบางสะพานน้อยด้วยครับ
Wink

ศรัทธา คือ การเชื่อในสิ่งที่คุณยังไม่เห็น และรางวัลแห่งศรัทธาก็คือ การได้เห็นในสิ่งที่คุณเชื่อ

ศรัทธา คือ การเชื่อในสิ่งที่คุณยังไม่เห็น และรางวัลแห่งศรัทธาก็คือ การได้เห็นในสิ่งที่คุณเชื่อ

NKC

lsadmin wrote:
Wink

บางสะพานน้อยผมโพสต์ไว้ข้างบนแล้วคร้าบบบบ...คุณพี่่ผู้ใหญ่ Big smile Big smile
คุยกันไปคุยกันมาผมว่ามันจะเข้าชุมพรแล้วนาเอ้า...เอ้า..กลับมาปราณบุรีกันครับ Laughing out loud Laughing out loud
สรุปว่ามาเที่ยวงานปราณบุรีช่วงที่ประกวดวัวตรงกับเสาร์-อาทิตย์แถวหัวหิน-ปราณบุรีนักท่องเที่ยวอาจจะพลุกพล่านถ้าชอบที่พักและที่เที่ยวสงบๆมีเยอะถ้าไม่ยึดติดว่าต้องใกล้งานครับ Wink Wink ส่วนผมนอนได้ทั้งนั้นบ้านลุงอยู่อ่าวน้อย Laughing out loud ส่วนบ้านป้าอยู่แถววัดหนองพังพวยอ.เมืองได้ท้างงงงน้านนนนน...ฟันธงครับ Big smile Big smile

NP
User offline. Last seen 7 years 45 weeks ago. Offline

NKC wrote:
Wink

บางสะพานน้อยผมโพสต์ไว้ข้างบนแล้วคร้าบบบบ...คุณพี่่ผู้ใหญ่ Big smile Big smile
คุยกันไปคุยกันมาผมว่ามันจะเข้าชุมพรแล้วนาเอ้า...เอ้า..กลับมาปราณบุรีกันครับ Laughing out loud Laughing out loud
สรุปว่ามาเที่ยวงานปราณบุรีช่วงที่ประกวดวัวตรงกับเสาร์-อาทิตย์แถวหัวหิน-ปราณบุรีนักท่องเที่ยวอาจจะพลุกพล่านถ้าชอบที่พักและที่เที่ยวสงบๆมีเยอะถ้าไม่ยึดติดว่าต้องใกล้งานครับ Wink Wink ส่วนผมนอนได้ทั้งนั้นบ้านลุงอยู่อ่าวน้อย Laughing out loud ส่วนบ้านป้าอยู่แถววัดหนองพังพวยอ.เมืองได้ท้างงงงน้านนนนน...ฟันธงครับ Big smile Big smile

เลยไปอีกหน่อยก็จะถึงสมุยแล้วครับ Laughing out loud Laughing out loud Big smile Big smile Big smile

katoy2523
User offline. Last seen 5 years 26 weeks ago. Offline

มีสิครับพี่มนตรี อ.บางสะพานใหญ่ มีท่าเรือ โรงงานรีดเหล็กด้วยครับ ยืนที่หาดชื่ออารายจำไม่ได้ครับ ก็เห็นเกาะทะลุเหมือนกันครับ ถ้ำเขามาร้องก็บางสะพานใหญ่นั่นแระครับ เลยไปหน่อยก็บางสะพานน้อยครับ ถ้าไม่มีใหญ่ มันก็ไม่ต้องมีน้อยสิครับพี่ Party Party Party

Microcline
User offline. Last seen 7 years 28 weeks ago. Offline

อารายกันครับ มาใหญ่ๆ น้อยๆ กันแถวนี้ ออกแนวมุนิน มุตรา ผอ. เลยนะครับ Crazy Crazy Crazy

ผมจะได้เที่ยวกะเค้าไหมหนองานปราณนิ ปีแล้วตั้งใจจะไปนอนแถวปากน้ำ หาอาหารทะเลกินขับรถวนไป วนมาทางตันครับ Big smile Big smile Big smile

มืดตื๊ดตื๋อ แถวทางรถไป อารามเหนื่อยด้วยแวะนอนม่านรูดกินมาม่าต้ม จบข่าว Love Love Love

สิ่งที่ดีที่สุด คือการที่เราได้อยู่ด้วยกัน

พอเพียงตามรอยพ่อ

สิ่งที่ดีที่สุด คือการที่เราได้อยู่ด้วยกัน

พอเพียงตามรอยพ่อ

NKC

NP wrote:
NKC wrote:
Wink

เลยไปอีกหน่อยก็จะถึงสมุยแล้วครับ Laughing out loud Laughing out loud Big smile Big smile Big smile

อั๊ยย่ะ...พี่นพพรครับผมว่าจากจุดที่ว่านี้ว่ายน้ำไปขึ้นแถวหาดเฉวงก็น่าจะดีนะครับ Wink ช่วงนี้เค้ากำลังสร้างเซ็นทรัลเกาะสมุยทางเซ็นทรัลขอซื้อที่ดินแต่เจ้าของไม่ขายให้เช่า20ปี500ล้านบาททำไมบรรพบุรุษผมไม่ไปจับจองไว้ซัก4-5ไร่บ้างน้าาาาาา Big smile Big smile

NKC

Microcline wrote:
อารายกันครับ มาใหญ่ๆ น้อยๆ กันแถวนี้ ออกแนวมุนิน มุตรา ผอ. เลยนะครับ Crazy Crazy Crazy

ผมจะได้เที่ยวกะเค้าไหมหนองานปราณนิ ปีแล้วตั้งใจจะไปนอนแถวปากน้ำ หาอาหารทะเลกินขับรถวนไป วนมาทางตันครับ Big smile Big smile Big smile

มืดตื๊ดตื๋อ แถวทางรถไป อารามเหนื่อยด้วยแวะนอนม่านรูดกินมาม่าต้ม จบข่าว Love Love Love

ผมรู้แล้วว่าทำไมปีที่แล้วพี่เอถึงไม่ได้ไปเที่ยวงานปราณบุรี Wink เพราะพี่เอไปผิดจังหวัดนี่เองที่ผมเน้นว่าปากน้ำจากการโพสต์ของพี่เอแสดงว่าพี่เอไปสมุทรปราการใช่เปล่าค้าฟฟฟฟ Glasses แต่งานเค้าจัดกันที่ค่ายธนะรัชต์อ.ปราณบุรีจ.ประจวบคีรีขันธ์ว่าแต่ปีนี้อย่าไปผิดอีกล่ะครับพี่จุงเบย...คริคริ555555++++ Big smile Big smile

Counter

• Visitor Count: 87,375