31 replies [Last post]
นัท-เน็ท แคทเทิล
User offline. Last seen 6 years 14 weeks ago. Offline
เจ้าของฟาร์ม

Quote:
รู้จักกันในไลน์กลุ่มโคเนื้อกำแพงแสนครับ แต่ตัวเป็นๆ ยังมิได้เจอครับพี่อเล็ก ผมว่าพี่อเล็กมาออกบูททอดไก่ ที่งาน ม.เกษตรกำแพงแสนดีไหมครับ เปิดตลาดในพื้นที่ใหม่ หาเฟรนชายส์ด้วย งานจัด 1-10 ธ.ค.ครับ คนมาเดินงานตั้งแต่เช้า ยั้นเย็น ผมว่าเวิร์ค ลองดูสิว่า ไก่ทอด ไชยา กับ ไก่ย่างบางตาล ของใครจะเจ๋ง

น่าสนใจครับพี่ต๋อย ไม่แน่นะครับปีนี้อาจจะเจอผมที่งานนี้ก็ได้ครับ จากชิ้นนึง 15 บาท ผมขาย 7 บาท 10 บาท ให้คนอื่นได้ลิ้มลองรสชาด คือเน้นขายสูตรไม่เน้นเอากำไรในงาน

User offline. Last seen 6 years 14 weeks ago. Offline

ตอนนี้มีน้องท่านนึงใน จ.ชุมพรเปิดร้านไก่ทอดไชยา(Siwaya) แล้วครับ

จากคนที่ไม่เคยทอดไก่แค่แนะเทคนิคทางโทรศัพย์น้องท่านนี้ก็ยังเปิดร้านได้สบาย ๆ คำถามแรกที่น้องถามคือต้องสั่งขั้นต่ำเท่าไร ตอบทันทีเลยว่าไม่มีขั้นต่ำครับผมเองก็เป็นคนค้าขาย กว่าจะมีลูกค้าประจำก็ต้องใช้ระยะเวลาซัก 1-2 เดือน เพราะฉะนั้นช่วงแรก ๆ ผมยินดีประคับประคองให้ลูกค้าของผมผ่านช่วงตั้งไข่ให้ได้ก่อน ไม่ได้เน้นจะมีแต่ผลกำไรอย่างเดียว

อเพียงท่านมีทำเลค้าขายที่ดีอย่างเดียว อย่าได้คิดว่าก็แค่ทอดไก่ขายจะได้ซักกี่บาทเชียว ถ้าคุณขายไก่ทอดได้ 20 - 25 กิโลกรัมต่อวัน กำไรเดือนนึงไม่ต่ำกว่า 30,000 แน่นอนแต่จากประสบการณ์ที่ขายมาผมว่ามากกว่า 40,000 ด้วยซ้ำไป

คนที่กำลังเป็นลูกจ้างคนอื่นอยู่บางทีคุณอาจถึงเวลาต้องเลือกระหว่าง " มีเกียรติหรือมีกินมีเก็บ"

ใครที่สนใจอยากชิมว่าอร่อยจริงหรือแค่ราคาคุย โทรสั่งได้เลยครับ เพียงแค่อร่อยแล้วบอกต่อ เงิน 150 บาทจะเปลี่ยนชีวิตคุณแค่ลงมือคุณก็จะเป็นคนต่อไป

katoy2523
User offline. Last seen 4 years 51 weeks ago. Offline

ยินดีด้วยครับพี่อเล็ก มีสาขาย่อยแล้ว

ขยันทำ ไม่ขยันพูดพล่าม สักวันเราจะมีกิน

ขยันทำ ไม่ขยันพูดพล่าม สักวันเราจะมีกิน

ขอบคุณครับพี่ คิด ๆ อยู่ว่าจะเดินสายนี้ให้มันจริงจัง

katoy2523
User offline. Last seen 4 years 51 weeks ago. Offline

นัท-เน็ท แคทเทิล wrote:
ขอบคุณครับพี่ คิด ๆ อยู่ว่าจะเดินสายนี้ให้มันจริงจัง

จัดเต็มครับ Laughing out loud Laughing out loud Laughing out loud Laughing out loud

เรื่องออกบูท ผมยังคิดว่ามันจำเป็นครับ ทำให้เหมือนโอท็อป เป็นสินค้าเราเอง ทำให้เหมือนเซเว่น ครับ มีทุกทีในแหล่งชุมชน พร้อมเซิร์ฟถึงปากคนทาน ต่อไปสินค้าติดตลาดก็ไม่ต้องไปนั่งทอดขายทั้งวันแล้วครับ ผลิตวัตถุดิบ แล้วรอส่งสินค้าให้เฟรนชายด์นำไปทอด ก็สบายแล้วครับ Party Party Party Party

แนว ๆ นั้นเลยครับพี่ต๋อยตอนนี้กำลังเช็คราคาค่าโฆษณาตามเว็บไซส์และหน้าหนังสืออยู่ครับ กลาง ๆ ปีว่าจะขายวัวซักตัวซื้อโฆษณาครับ

katoy2523

นัท-เน็ท แคทเทิล wrote:
แนว ๆ นั้นเลยครับพี่ต๋อยตอนนี้กำลังเช็คราคาค่าโฆษณาตามเว็บไซส์และหน้าหนังสืออยู่ครับ กลาง ๆ ปีว่าจะขายวัวซักตัวซื้อโฆษณาครับ

แจ่มเลยครับ Laughing out loud Laughing out loud Laughing out loud Laughing out loud

ค่าโฆษณา ในหนังสือครึ่งหน้า ก็หลักแสนแล้ว พี่อเล็กจะขายวัว ตัวละแสน Shock Shock Shock Shock Big smile Big smile Big smile Big smile

ราคาขนาดนี้นี่ play boy หรือเปล่าครับพี่ สองถามเดือนที่ผ่านมาโทรถามนิตยสารรายเดือนเล่มหนึ่ง ไม่ถึงหนึ่งหมื่นต่อเดือน ยิ่งซื้อเป็นปียิ่งถูกลงครับ

katoy2523

แหมลงนิตยสารมันจิ๊บๆ ไปพี่ คนอ่านไม่เยอะ มันต้องลง หนังสือพิมพ์ไปเลยครับ ขายวัวยกคอกเลย Crazy Crazy Crazy

Counter

• Visitor Count: 21,821