93 replies [Last post]
pptt
User offline. Last seen 6 years 51 weeks ago. Offline
เจ้าของฟาร์ม

ไม่ไหวมังครับน้องรุ่ง แร๊ปไม่เป็นครับ คนเมืองเพชร โย๊วไม่เป็นครับ แต่ถ้า เย้ หรือ แย้ พอได้ครับ อิ อิ Tongue
คุณไก่ก้อ พลอย โย๊ว พลอย ยาว ไปกับน้องรุ่งด้วย ไม่อาวครับผม ของผมต้องเพื่อชีวิต บัดซบจังเล๊ย เอ้ยยย. อิ อิ Big smile Big smile

ดงประดู่ฟาร์ม
User offline. Last seen 5 years 1 week ago. Offline
เจ้าบ้าน

มาเจอกันคราวหน้า เอากีตาร์มาด้วยนะคร๊าบบบบบ
Big smile

ศรัทธา คือ การเชื่อในสิ่งที่คุณยังไม่เห็น และรางวัลแห่งศรัทธาก็คือ การได้เห็นในสิ่งที่คุณเชื่อ

ศรัทธา คือ การเชื่อในสิ่งที่คุณยังไม่เห็น และรางวัลแห่งศรัทธาก็คือ การได้เห็นในสิ่งที่คุณเชื่อ

Microcline
User offline. Last seen 5 years 40 weeks ago. Offline

เอากีตาร์ มาทามมาย ผมใคร่รู้ ขออาคู เลเล่เย่ ดีกว่าไหม
ดีดไม่เป็น สีไม่โดน สับสนใจ เคาะขวดจาน พอได้ ใจอยากแจม

ขอปุจฉา พี่ไพรพรรณ อีก One ครั้ง ข้าวโพดหมัก ดีจัง วัวช่างแหล่ม
ให้ล้วนล้วน ปนอื่นใด ใช้ของแถม วาววับแวม แจ่มจริง สิงห์ฮินดู

เท่าที่เห็น เป็นที่เจอ เผลอเป็นผอม ในอกตรอม ซี่โครงโชว์ โอ้อดสู
ฮินดูใหญ่ ให้ขังคอก บอกต้องดู เจ้าพันธุ์นี้ มันไม่สู้ แปลงหญ้าไทย

อาหารข้น ปนของเสริม เติมไหมพี่ หรือว่ามี แต่ข้าวโพด โปรดเฉลย
ขอบคุณครับ กับคำตอบ ชอบจังเลย อ้าวเว่ยเฮ้ย ยังไม่ตอบ ชอบโมเม ชอบกระดุ๊ก ชอบกระดิ๊ก อยู่อย่างนั้น Big smile Big smile Big smile

สิ่งที่ดีที่สุด คือการที่เราได้อยู่ด้วยกัน

พอเพียงตามรอยพ่อ

สิ่งที่ดีที่สุด คือการที่เราได้อยู่ด้วยกัน

คาวบอยทุ่งหญ้า
User offline. Last seen 5 years 1 week ago. Offline

มีแต่ศิษย์สุนทรภู่ เอยยย โย๊ววววว Laughing out loud Laughing out loud Laughing out loud Wink Big smile Big smile

ค่ายวัวบ้านนอก อนุกูล ฟาร์ม (AGF)

เลี้ยงสัตว์ที่กินหญ้ายังไงก็ไม่ขาดทุน

....... คาวบอยทุ่งหญ้า.......

ค่ายวัวบ้านนอก อนุกูล ฟาร์ม (AGF)

เลี้ยงสัตว์ที่กินหญ้ายังไงก็ไม่ขาดทุน

พ่อน้องอี๊ฟ
User offline. Last seen 6 years 6 weeks ago. Offline

Party

pptt wrote:
มาเถิดครับช่วยมารับหญ้าไปที หญ้าที่นี่หญ้าบางกอกจะบอกให้
วัวกินแล้วส่งเสียงร้องก้องกลางไพร เสียงสดใสไม่ร้องเหน่อ เด๊อ.ครับ เชย.
อิ อิ อิ Big smile

Love เย้ยวัวนะคับพี่พรรณมันมะใช่นกกรงหัวจุกจาใด้กินแล้วร้องก้องกลางไพรนะคร๊าบฮะเอิ้กๆๆๆ Party

คาวบอยทุ่งหญ้า

พี่แม้วพูดถึงนกกรงหัวจุก ผมเลยนึกขึ้นได้เลย น้องที่ทำงานผบทบ.ผมเขาอยากได้พอดี ผบทบ.แว่วๆก๊ะผมว่าถ้าผมว่างให้พาน้องเค้าไปดูนกก๊ะอาหน่อย และก่อนที่จะไปดูนกก๊ะอา ผมกะว่าจะพาไปดูของพี่แม้วก่อน พอดีน้องเขาอยู่ย่านๆแปดริ้วพอดี Wink Big smile Big smile

พ่อน้องอี๊ฟ
User offline. Last seen 6 years 6 weeks ago. Offline

Anugoon Farm wrote:
พี่แม้วพูดถึงนกกรงหัวจุก ผมเลยนึกขึ้นได้เลย น้องที่ทำงานผบทบ.ผมเขาอยากได้พอดี ผบทบ.แว่วๆก๊ะผมว่าถ้าผมว่างให้พาน้องเค้าไปดูนกก๊ะอาหน่อย และก่อนที่จะไปดูนกก๊ะอา ผมกะว่าจะพาไปดูของพี่แม้วก่อน พอดีน้องเขาอยู่ย่านๆแปดริ้วพอดี Wink Big smile Big smile

ไม่มีปัญหาคับเฮียตอนนี้เหลือแต่ตัวใจๆทั้งนั้น เพลง4-5ทั้งนั้น

pptt
User offline. Last seen 6 years 51 weeks ago. Offline

ได้ครับคุณไก่ ทั้งเพลงไทย เพลงคันทรี่ มีหลากหลาย
ร้องได้บ้าง มั่วมั่วมั่ง ฟังสบาย
บรรเลงที่ไหน บรรลัยที่นั่น มันส์ทุกที อิ อิ อิ Big smile

pptt

เลเลเย่ เล่นไม่เป็นครับน้องเอ
ถ้าเอ่เอ๊ กล่อมละอ่อนน้อยยังพอไหว
เลเลเย่ รูปร่างเล็ก ไม่ได้ใจ
ผมชอบไซน์ จัมโบ้ โตโตงเตง อิอิ (ผมใช้ ยามาฮ่า ฮ่า ฮ่าFG401Jumbo.) Tongue
วิสัชนา กลับน้องเอ สนเท่ถาม
ข้าวโพดหมัก ใช้เปลือกฝัก ทุกครั้งยาม
หมักไว้ตาม สูตรที่บอก คัดลอกเลย
*ให้วัวกิน พอประมาณ ตอนมื้อเที่ยง
เพื่อหลีกเลี่ยง วัวท้องอืด มืดไม่ต้อง
มื้อมืดนั้น ผมให้ฟาง อิ่มเต็มท้อง
และไม่ต้อง เสริมรำด้วย ป่วยการเปลือง.
***น้องเอครับ เสริมให้กิน พอลิ้นหวาน
วัวชอบทาน ก็อย่าให้ มากกว่านี้
ห้าถึงสิบ โลต่อตัว กำลังดี (/ตัว/วัน/เช้า หรือเที่ยง หรือบ่ายแก่ ไม่ควรให้ก่อนนอน วัวอาจท้องอืด)
วัวอ้วนพลี สมบูรณ์พันธุ์ การันตี

Microcline
User offline. Last seen 5 years 40 weeks ago. Offline

ขะ ขะ ขอบ คะ คะ คุณ คะ คะ คร้าฟ พะ พะ พี่ Big smile Big smile Big smile

จะแร็ปตอบ แต่ดูเหมือนติดอ่าง เถิดเทิง มากกว่านะครับ แหย่มเยยยยย:D Laughing out loud Laughing out loud

Counter

• Visitor Count: 110,447